เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
พฤศจิกายน 23, 2014, 00:21:59 AM

www.zuatnight.com
Follow zuatnight on Twitter

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพฝูงบินผาดแผลง Black Knights กองทัพอากาศสิงคโปร์  (อ่าน 4012 ครั้ง)     Share on Facebook Share on Facebook
b@ll
Padawan
*

คะแนน : +19/-0

Favorite drink

Raki

« เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 01:07:26 AM »

เนื่องในโอกาสครบรอบ ๒๕ ปี ความสัมพันธ์ระหว่างกองทัพอากาศไทยและกองทัพอากาศสิงคโปร์

กองทัพอากาศจึงได้มีการจัดแสดงโชว์ ฝูงบินผาดแผลง Black Knights จากกองทัพอากาศสิงคโปร์

ซึ่งจัดขึ้นที่ ในวันที่ 24 เมษายน ที่ผ่านมา ณ บริเวณลานจอดอากาศยาน ฝูงบิน 601 ดอนเมือง

พอดีผมได้มีโอกาสไปร่วมงานนี้มาครับ...เลยนำรูปบรรยากาศมาฝากเช่นเคย

ทางกองทัพอากาศจัดพื้นที่ให้ชมการบินในวันนี้
บริเวณหน้าฝ่ายการช่าง ฝูงบิน 601...คนเยอะมากครับ

บรรยากาศแบบนี้ ผู้คนแบบนี้คุ้นๆมั้ยครับ....เหมือนวันเด็กนั่นเอง

เจ้า Black Knight ทั้ง 7 ลำ Stand by พร้อมอยู่แล้ว
( วันนี้บินจริง 5 ลำครับ สำรองไว้ 2 ลำ )

พี่เอครับ...พี่ชายที่แสนดี

Black Knights ทั้ง 5 ลำ ทะยานขึ้นฟ้าเวลา 14.00 น.
ไปดูรูปบรรยากาศการบินกันนะครับ....

ท่าบินนี้สุดๆเลยครับ....

ท่าที่เรียกเสียงฮือฮามากที่สุดครับ Flaming Heart
ศรรักปักหัวใจ.... เสียดายเมฆมากไปครับไม่งั้นสวยกว่านี้

ปิดท้ายการแสดงวันนี้ด้วยท่า Curtains
ย้อนแสงอีกแล้ว.....แต่สวย

พระเอกของเราลงมาแล้วครับ

นักบินคนเก่งของเรา มาแล้ว....

เมื่อนักบินลงจากเครื่องมาทั้งหมดแล้ว
ช่างประจำเครื่องก็เดินแถวออกมาครับ

เจ้า G-222 แห่งฝูงบิน 603 มีนามว่า Cowboy taxi ผ่านมาพอดี

สักพักพี่ใหญ่ C-130 Hercules แห่งฝูงบิน 601 ก็ taxi ตามมา

กับ MAJ Jeffrey Nah ตำแหน่ง Opposing Solo ผู้มีชม.บินกับ F-16 1900 ชม.

นักบินสำรอง ครับ stand by ไว้เผื่อนักบินตัวจริงเกิดผิดพลาดขึ้นทำการบินไม่ได้

ที่จะลืมถ่ายรูปด้วยไม่ได้เลยคือ พระเอกของงานนี้ครับ Black Knight No.5

Mark VII
Administrator
High Master
*

คะแนน : +7/-0

We Like To Party

Love Potion

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2008, 04:52:03 AM »

ดูจากรูปนี่ แต่ละลำบินใกล้กันมากนะนั่น

pooh
HaPpY aLl TiMe
Jedi Knight
*

คะแนน : +10/-0

ชีวิตที่ต้องก้าวเดิน

Water

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 14:21:46 PM »

เจ๋งค่ะ

"ปัญหา ทำให้เราเข้มแข็ง เวลาทำให้เราเชี่ยวชาญ สถานการณ์ ทำให้เรารู้จักแก้ไข การตัดสินใจ ทำให้เรารู้ว่าถูกหรือผิด ความคิด ทำให้เราเลิศทางปัญญา..."

suntie22
Youngling
*

คะแนน : +0/-0

Juice

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 18:45:05 PM »

ใจจ้า

tatungkung
Padawan
*

คะแนน : +0/-0

Juice

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 23:08:46 PM »

ท่าทางจะหวาดเสียวน่าดู อิอิ k-dont

หน้า: [1]
  พิมพ์