เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
กันยายน 18, 2014, 10:38:13 AM

www.zuatnight.com
Follow zuatnight on Twitter

หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: LiZm >> ประชาชื่น  (อ่าน 53932 ครั้ง)     Share on Facebook Share on Facebook
bowing 747
Jedi Knight
*

คะแนน : +24/-0

Favorite drink

GreenTea

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 18:39:14 PM »

ไปมาตั้งแต่คืนวันพฤหัสแย้ว ... แต่เข้าบอร์ดรีวิวมะได้อ่า

ชื่อร้าน >> LiZm 
ร้านอยู่แถวๆ สี่แยกประชานุกูล หรือพูดง่ายๆ คือร้าน  A-ZAPP เก่าหน่ะคะ

บรรยากาศ
ร้านนี้จะเป็นเล่นสด สลับเปิดแผ่นนะ
คืนนึงจะมี 3 วง ดีเจเปิดนิดโหน่ย Hip hop & เพลงไทย (เก่าๆๆๆๆๆๆ)
เห็นเด็กบอกว่า คืนวันศุกร์ - เสาร์ วงเล่นสดจะเป็นแนวสกาด้วยนะจ๊ะ ตอนเน้กำลังฮิตเลย  k-clap
คืนวันพฤหัสที่ไป วงสุดท้ายก้อเล่นสกาเหมือนกัน ขำดีอ่ะ หนุกหนานดี ชอบๆ
แต่คนในร้านก้อไม่ถึงกับขนาดลุกมาเต้นอ่ะ
ออกแนวเป็นร้านนั่งกิน นั่งเมาท์ ขำๆ กันมากกว่า ไม่เน้นเต้นๆ อะไรมากมาย
อ่อ .. แอร์ร้อนมาก ตรงที่นั่งกันอ่ะ เป็นโซฟาอยู่ใต้แอร์ ร้อนก้อร้อน แถมน้ำแอร์ยังหยดอีก
ลืมบอกไปว่า ข้างในมีโต๊ะพูลด้วยอ่ะ คือถ้าหนุ่มๆ เบื่อๆ ก้อเดินไปเล่นได้ (แต่ไม่เห็นโต๊ะจะว่างซะที)

ดีเจถ้ามีมีหัวข้อเน้ มะช่ายโบอิ้งรีวิวแน่ๆ ... k-shyไม่ผ่านอย่างแรง ทั้งหน้าตา และการเปิดเพลง
คือเปิดเพลงก้อไม่น่าเกลียดอะไรมากหรอก เพียงแค่มี
Stupid cupid / LOVE ของคูณ 3 / ความดันทุรังสูง ฯลฯ
ไอ้หนิงบอกว่า "เพลงตั้งแต่สมัยมาช่ายังไม่มีลูกอ่ะ"  k-dont
คือประมาณว่า ร้านเขาไม่เน้นดีเจไง

คนเที่ยว
มะรู้ทำมายคืนวันที่ไป ผู้ชายตรึมมมมมเลย ผู้หญิงมะค่อยมี
แต่รู้สึกสักประมาณเที่ยงคืนผู้หญิงจะเยอะขึ้นนะ
คนเที่ยวส่วนใหญ่น่าจะเป็นวัยทำงานแล้ว แต่ไม่ถึงกับขนาดป๋าๆ หรือเสี่ยนะจ๊ะ
ออกแนวสลิมไลฟ์แหล่ะ
คุณภาพถ้าเต็ม 10 เราให้ 6 - 7 คะแนนละกาน (อันเน้ไม่นับหนุ่มๆ ที่โต๊ะนะ)  k-shy

ราคา
มิกซ์จะอยู่ที่ 40 บาท (ตอนนี้ขึ้นราคาเป็น 50 บาทแล้ว)
เหล้าไม่มีตระกูล Lable นะ มีฮันเดรด / ฮันเดรด 8 ปี / ชีวาส
ชีวาสขวดละ 1,200 บาท มีโปรโมชั่น 2 ขวด 2,000 จ้า
อ่อ เอาเหล้าไปเองคิดค่าเปิด 400 บาทคร๊าบบ
... แต่เนื่องจากพี่นพรู้จักกะทางร้าน เลยได้ส่วนลดพิเศษ 15% จ้า ดีจิงๆ เยย อิอิ  k-cheer ...

อาหาร
มีทั้งสปาเกตตี้ / อาหารกินเล่น - กับแกล้ม / อาหารญี่ปุ่น
ราคาส่วนใหญ่จะอยู่ที่ประมาณ 90 - 120 บาท
ที่ร้านจะมีจัด Set นะ Set 2 อย่างอยู่ที่ 140 บาท และ Set 3 อย่าง 240 บาท
แต่ ... แอบคิดว่าทำไม Set 3 อย่างมันแพงกว่าฟร่ะ งี้กิน Set 2 อย่างคุ้มกว่า
คืนนั้นก้อเลยสั่งแต่ Set 2 อย่างอ่ะคร่า  k-pround

เด็กเสริฟ
เนื่องจากวันนั้นคนไม่เยอะมากมาย
เด็กเสริฟเลยอยู่ติดโต๊ะคอยชงเหล้าให้
แถมยังชงเหล้าไม่เข้มด้วย

ห้องน้ำ
สะอาด ใช้ได้เลยแหล่ะ มีสายชำระด้วย 
คือแบบว่า ผับส่วนใหญ่มีแต่กระดาษไง  k-shy
ห้องน้ำ ต้องบอกว่า "สวยแบบแปลกๆ" คือไงดีหล่ะ
เดินเข้าไปเหมือนเดินไปในเขาวงกตอ่ะ
แต่ไม่ชอบตรงที่ อ่างล้างมือกะกระจกมาอยู่ด้านนอก
ผู้หญิงอ่ะเวลาถ้าจะเติมแป้ง แต่งหน้าใหม่ มันก้อคงมะอยากให้ผู้ชายเห็นหรอก
แต่ผู้ชายอาจจะชอบ ?? รึเปล่าหว่า  k-what

ที่จอดรถ
สบาย หายห่วง มีเยอะแยะ  ที่สำคัญไม่เก็บค่าที่จอด
คือแล้วแต่เราจะให้ Tip เด็กไง
ถ้าไม่ได้เอารถไป ตอนใกล้ๆ เลิกเห็น Taxi จอดเป็นแถวเลยอ่ะ

โดยรวม สำหรับเรา ก้อโอเคนะ
คือคืนนั้นอยากได้บรรยากาศแบบเน้อ่ะ มะอยากเต้น
ไปในอารมณ์แบบอยากนั่งกิน นั่งเมาท์ แต่เอาบรรยากาศแบบผับด้วย

ถ้าใครอยู่โซนประชาชื่น ก้อลองมาเที่ยวร้านนี้ดูละกานนะจ๊ะ
ส่วนเราถ้าไปอยู่บ้านตรงประชาชื่นแล้วอยากได้บรรยากาศชิวๆ
ร้านนี้ก็คงจะเป็น 1 ในร้านที่คิดว่าจะไปแหล่ะจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2010, 21:16:12 PM โดย Mark VII » บันทึกการเข้า

My Pin 237802A6 krabb

Mark VII
Administrator
High Master
*

คะแนน : +7/-0

We Like To Party

Love Potion

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 05:44:11 AM »

ห้องน้ำนี่ผู้ชายจะได้เปรียบนะเพราะมองเห็นสาวๆที่อ่างล้างหน้าได้ชัดเจน อิอิ

สำหรับเพลงที่ร้านเล่นค่อนข้างเก่าไปหน่อยครับ เหมาะสำหรับคนแก่กลับมาเที่ยวใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2008, 22:50:04 PM โดย Mark VII » บันทึกการเข้า

anatomy
Youngling
*

คะแนน : +2/-0

Raki

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 21:26:10 PM »

เยี่ยมยอดเลย ละเอียดยิบ ไปเองไม่รู้จะได้ข้อมูลละเอียดเท่านี้ป่าว พอมาววก็ลืมหมดแว้ววว

กางปีก แล้วเปิดใจ บินไปหาสิ่งใหม่ๆมาเติมใส่ชีวิต

gohnighttour
Jedi Guardian
*

คะแนน : +17/-0

Sex on the Beach

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 22:42:44 PM »

อยู่ไม่ไกลเท่าไรจากบ้านอ่ะ เคยผ่านบ่อยๆ ตอนขากลับจากพระราม 7 ถ้าใครจะไปเที่ยวที่นี่อีก กริ๊งกร๊างมาชวนกันบ้างเน้อ

come to hang with me..--Love is come again--

A66
Jedi Knight
*

คะแนน : +12/-0

Milk

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 02:21:40 AM »

แหล่มดีครับ

รับติดไฟใต้ท้องรถ4ด้าน2500บาทโทร0856887919 ไม่ใช่หลอดLCD นะครับเป็นหลอดไฟขนาดเท่าไฟบ้านครับ

รับติดไฟ แฟล๊ตสีขาว ติดที่ไฟหน้ากระพริบพร้อมกันหรือสลับข้างก็ได้ 700 บาท

Cassanova_Ken
นักเที่ยว ธรรมดาที่ไม่ ธรรมดา
Jedi Knight
*

คะแนน : +11/-0

ถึงผมจะไม่หล่อแต่ผม ก็จน นะครับ

Whiskey

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 19:30:00 PM »

ไปมาตั่งแต่ เปิดร้านแล้วครับ ลองติดตามดูนะเห็นมีเรียก ดารา นักร้องมาจัดงานประจำ แล้วขอบอกว่าถ้า ศ ส ไปช้า ที่จอดขนาด 2 ไร่ ไม่พอนะครับต้องออกมาจอดข้างถนนกันเลยครับ บอกได้ว่ากำลังมาแรงนะแต่ ถ้าถามถึงความลงตัวของร้านแล้วนั้นยังเป็นรองร้านแถบๆ RCA อยู่มากครับ ทั้งคนเที่ยวเองที่เป็นปัจจัยสำคัญรวมไปถึงทางร้านไม่ได้เน้นเพลงที่ DJ เลยทำให้ไม่มีคนเต้นกันมากครับ สมัยนี้เค้าต้องตามเพลงให้ทันกันนะครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าทำไมผับตามต่างจังหวัดหรือไม่ได้อยู่ในแหล่งเที่ยวนี่เพลงใหม่ๆไม่มีเปิดเลยกันเลยหรือ จริงๆแล้วน่าจะตามเพลงให้ทันหรือหาเพลงที่คนชอบ มันไม่ดีหรือครับถ้าคุณเปิดเพลงแล้วคนเนี่ยเต้นกันมากมาย เป็นผม ผมภูมิใจนะอย่างน้อยก็สร้างความสุขให้กับคนได้แหละครับ

ถึงผมจะเที่ยวดึก เข้างานสายยย แต่ผมก็ เลิกงานตรงเวลานะคร๊าบบบบ จ้าวววววนายยยยยยยย

:: Foxy ::
Padawan
*

AmerettoSour

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 22:20:14 PM »

ถ้าที่จอดในร้านเต็ม ก้เลยไปจอดในปั๊มได้ แต่มีเด็กเก็บค่าจอด 50 บาท

ไปมาเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วค่ะ วันศุกร์ วงเล่นสดงั้นๆ วงสุดท้ายเล่นสกา สนุกดี
แต่ช่วงพักวงแล้วเปิดแผ่นมะได้เรื่องเลย มีช่วงนึง เปิด The Way I Are แล้วต่อด้วย เลิฟ เลิฟ โฟร์-มด ตามด้วย เพลงลูกทุ่ง 30 ยังแจ๋วว ... โอวววววววววววววว มะไหวแล้ว ก้เลยเดินไปเข้าห้องน้ำดีก่า

พอเข้าห้องน้ำ รุ้สึกดีขึ้นแล้ะ เพราะห้องน้ำสวยดี และ สะอาดมาก

ออกจากร้านปุ้บ ซัดรถกลับบ้าน 10 นาที สบายเลย มะมีไฟแดง มะมีด่าน .. ชอบแค่ตรงนี้แหละ อย่างเดียว!

-------------------------------- RIDE WITH ME --

ViewV
Jedi Council Member
Jedi Knight
*

Raki

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 20:35:29 PM »

ไปมาตั่งแต่ เปิดร้านแล้วครับ ลองติดตามดูนะเห็นมีเรียก ดารา นักร้องมาจัดงานประจำ แล้วขอบอกว่าถ้า ศ ส ไปช้า ที่จอดขนาด 2 ไร่ ไม่พอนะครับต้องออกมาจอดข้างถนนกันเลยครับ บอกได้ว่ากำลังมาแรงนะแต่ ถ้าถามถึงความลงตัวของร้านแล้วนั้นยังเป็นรองร้านแถบๆ RCA อยู่มากครับ ทั้งคนเที่ยวเองที่เป็นปัจจัยสำคัญรวมไปถึงทางร้านไม่ได้เน้นเพลงที่ DJ เลยทำให้ไม่มีคนเต้นกันมากครับ สมัยนี้เค้าต้องตามเพลงให้ทันกันนะครับ ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าทำไมผับตามต่างจังหวัดหรือไม่ได้อยู่ในแหล่งเที่ยวนี่เพลงใหม่ๆไม่มีเปิดเลยกันเลยหรือ จริงๆแล้วน่าจะตามเพลงให้ทันหรือหาเพลงที่คนชอบ มันไม่ดีหรือครับถ้าคุณเปิดเพลงแล้วคนเนี่ยเต้นกันมากมาย เป็นผม ผมภูมิใจนะอย่างน้อยก็สร้างความสุขให้กับคนได้แหละครับ
วันนั้น ตานัท มันมาเพิ่มเติมอีกข้อนึงให้ผมฟังด้วยครับ มันบอกว่าร้านนี้ มีแต่ คนแก่ๆ เที่ยว ฮาๆ

But it's not so bad
You're only the best I ever had
You don't need me back
You're just the best I ever had

Cassanova_Ken
นักเที่ยว ธรรมดาที่ไม่ ธรรมดา
Jedi Knight
*

ถึงผมจะไม่หล่อแต่ผม ก็จน นะครับ

Whiskey

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 00:00:25 AM »

ก็เรื่องมันจริงนี่หว่า ผู้สูงอายุ เที่ยวม่ายหว๋ายยย อั๋วขอไปหลบเป็งลมในรถก่องน๊า... ฮ่า.. แบะตารี่ หมดแล้วจาทามยางไงลี...  555555

ถึงผมจะเที่ยวดึก เข้างานสายยย แต่ผมก็ เลิกงานตรงเวลานะคร๊าบบบบ จ้าวววววนายยยยยยยย

ViewV
Jedi Council Member
Jedi Knight
*

Raki

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 08:52:11 AM »

ก็เรื่องมันจริงนี่หว่า ผู้สูงอายุ เที่ยวม่ายหว๋ายยย อั๋วขอไปหลบเป็งลมในรถก่องน๊า... ฮ่า.. แบะตารี่ หมดแล้วจาทามยางไงลี...  555555
k-dont คนละที่แล้ว นั่นมัน zantika เล่นมุขรวมนี่หว่า

But it's not so bad
You're only the best I ever had
You don't need me back
You're just the best I ever had

itnotch
Youngling
*

คะแนน : +0/-0

~ เกิดมาตัวดำ ~

Raki

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:42:01 PM »

ร้านที่อยู่ใกล้ป้อมตำรวจ ตรงแยกประชานุกูลนี่นา

แอบผ่านบ่อย ~ แต่ไม่เคยเข้าแหะ ต้องลองๆ  k-yes

itnotch
Youngling
*

คะแนน : +0/-0

~ เกิดมาตัวดำ ~

Raki

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:48:09 PM »

บอกผิดไม่มีป้อมตำรวจ ~ แอบเอ๋อเอง  k-hang

เคยเข้าตอนเป็น  A-ZAPP แต่พอเป็นชื่อใหม่ทำหลงทางซะงั้น  k-shy

ที่ใกล้กะปั้มเชลแน่ๆเลย  k-laugh

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์