เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
กันยายน 02, 2014, 06:22:31 AM

www.zuatnight.com
Follow zuatnight on Twitter

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Bombay Blue ร้านอาหารอินเดียแท้ ๆ  (อ่าน 12141 ครั้ง)     Share on Facebook Share on Facebook
Noo Maew Ja+
Padawan
*

คะแนน : +4/-0

มิตรภาพเก่า ๆ กำลังจะกลับคืนมา

Favorite drink

Raki

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2008, 16:01:40 PM »

ด้วยความอยากกิน ประกอบกับคุณแฟนนัดเพื่อน ๆ เอาไว้ ก็เลยได้ไปลิ้มลอง ลิ้มรสมา

ที่ตั้ง : เข้าไปซอยเดียวกะบางกอก บาร์ แล้วตรงไปตามทาง ร้านอยู่เกือบ ๆ ทางออกถนนด้านหลัง ร้านอยู่ทางขวามือนะ

บรรยากาศ : สไตล์อินเดียทั่ว ๆ ไป แต่ก่อนเข้าร้าน ต้องถอดรองเท้าด้วยนะ (ครายติงเหม็นก็ต้องทำใจอ่ะ) มี 2 ชั้น นั่งพื้น มีเบาะรองก้น มีโซนนั่งแอร์ กะ กินลมตามธรรมชาติ

อาหาร : อร่อย (สำหรับคนชอบเครื่องเทศ) แต่ขอแนะนำ Chocolate Naan รสชาติก็เหมือนโรตีใส่ชอคโกแลต / Paneer Chat (ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ) อันนี้จะเป็นเหมือนเต้าหู้ทอดบ้านเรา แต่ของเค้าจะเป็นนมแล้วเอามาทำให้แข็ง ๆ หน่ะ

ราคา : วันนั้นมีเบียร์และก็ชิชาด้วย แล้วอาหารสั่งกระจายเลย บิลมา 2,400 แต่เจ้าของร้านลดให้อีกนิดหน่อย แต่ราคาชิชานี่ 200 นะ เท่าที่เห็น

รูปมะได้ถ่ายมา เพราะว่าลืมเอากล้องไป แต่ขอบอกว่าคนต่างชาติชอบมาร้านนี้เหมือนกันนะ ครายชอบอาหารอินเดีย ร้านนี้เป็นอีกทางเลือกละกันจ้า

ปล. รถจอดหน้าร้านได้เลยจ้า

Mujhe Tum Se Pyarr Hai
เจ้าชายไข่เจียว เจ้าหญิงกระเทียมเจียว และ องค์ชายน้อยมิคกี้

Cassanova_Ken
นักเที่ยว ธรรมดาที่ไม่ ธรรมดา
Jedi Knight
*

คะแนน : +11/-0

ถึงผมจะไม่หล่อแต่ผม ก็จน นะครับ

Whiskey

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 16:16:35 PM »

แล้ว ใครจะไปสอน คนจีนอย่าง ช้านกินหละเนี่ย ว่าแล้วก็น่าลองอยู่นะ แบบขอแค่โรตีแกงกระหรี่ไก่ ก็พอไหวอยู่นะจ๊ะ

ถึงผมจะเที่ยวดึก เข้างานสายยย แต่ผมก็ เลิกงานตรงเวลานะคร๊าบบบบ จ้าวววววนายยยยยยยย

ViewV
Jedi Council Member
Jedi Knight
*

คะแนน : +24/-0

Raki

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 19:44:21 PM »

ด้วยความอยากกิน ประกอบกับคุณแฟนนัดเพื่อน ๆ เอาไว้ ก็เลยได้ไปลิ้มลอง ลิ้มรสมา

ที่ตั้ง : เข้าไปซอยเดียวกะบางกอก บาร์ แล้วตรงไปตามทาง ร้านอยู่เกือบ ๆ ทางออกถนนด้านหลัง ร้านอยู่ทางขวามือนะ

บรรยากาศ : สไตล์อินเดียทั่ว ๆ ไป แต่ก่อนเข้าร้าน ต้องถอดรองเท้าด้วยนะ (ครายติงเหม็นก็ต้องทำใจอ่ะ) มี 2 ชั้น นั่งพื้น มีเบาะรองก้น มีโซนนั่งแอร์ กะ กินลมตามธรรมชาติ

อาหาร : อร่อย (สำหรับคนชอบเครื่องเทศ) แต่ขอแนะนำ Chocolate Naan รสชาติก็เหมือนโรตีใส่ชอคโกแลต / Paneer Chat (ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะ) อันนี้จะเป็นเหมือนเต้าหู้ทอดบ้านเรา แต่ของเค้าจะเป็นนมแล้วเอามาทำให้แข็ง ๆ หน่ะ

ราคา : วันนั้นมีเบียร์และก็ชิชาด้วย แล้วอาหารสั่งกระจายเลย บิลมา 2,400 แต่เจ้าของร้านลดให้อีกนิดหน่อย แต่ราคาชิชานี่ 200 นะ เท่าที่เห็น

รูปมะได้ถ่ายมา เพราะว่าลืมเอากล้องไป แต่ขอบอกว่าคนต่างชาติชอบมาร้านนี้เหมือนกันนะ ครายชอบอาหารอินเดีย ร้านนี้เป็นอีกทางเลือกละกันจ้า

ปล. รถจอดหน้าร้านได้เลยจ้า

ร้านที่ว่าเนี่ย ตูไปบ่อยแล้ว ครั้งแรกก็ราวๆ ต้นปีที่แล้ว ร้าน โอเคมาก ถูกใจ ฮา

But it's not so bad
You're only the best I ever had
You don't need me back
You're just the best I ever had

A66
Jedi Knight
*

คะแนน : +12/-0

Milk

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 23:50:40 PM »

น่าสนใจครับ  . . . .

ส่วนตัวชอบทานอาหารอินเดียเหมือนกัน  แต่ไม่ได้ทานนานแล้ว

k-smile

รับติดไฟใต้ท้องรถ4ด้าน2500บาทโทร0856887919 ไม่ใช่หลอดLCD นะครับเป็นหลอดไฟขนาดเท่าไฟบ้านครับ

รับติดไฟ แฟล๊ตสีขาว ติดที่ไฟหน้ากระพริบพร้อมกันหรือสลับข้างก็ได้ 700 บาท

หน้า: [1]
  พิมพ์